സുപ്രീംകോടതി ചീഫ് ജസ്റ്റിസ്

എൻ.വി. രമണ

ദേശീയ മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷൻ ചെയർമാൻ

അരുൺ കുമാർ മിശ്ര

ദേശീയ വനിത കമ്മീഷൻ അധ്യക്ഷ

രേഖ ശർമ

ദേശീയ വിവരാവകാശ കമ്മീഷണർ

വൈ.കെ സിൻഹ

കേന്ദ്ര മുഖ്യ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷണർ

സുശീൽ ചന്ദ്ര

യൂണിയൻ പബ്ലിക് സർവീസ് കമ്മീഷൻ (യു.പി.എസ്.സി) ചെയർമാൻ

പ്രദീപ് കുമാർ ജോഷി

15-ാം ധനകാര്യ കമ്മിഷൻ ചെയർമാൻ

എൻ.കെ.സിങ്

കംപ്ട്രോളർ ആൻഡ് ഓഡിറ്റർ ജനറൽ

ഗിരീഷ് ചന്ദ്ര മർമു

നീതി ആയോഗ് സി.ഇ.ഒ

അമിതാഭ് കാന്ത്

റിസർവ് ബാങ്ക് ഗവർണർ

ശക്തികാന്ത ദാസ്

അറ്റോർണി ജനറൽ ഓഫ് ഇന്ത്യ

കെ.കെ. വേണുഗോപാൽ

സോളിസിറ്റർ ജനറൽ ഓഫ് ഇന്ത്യ

തുഷാർ മേത്ത

ദേശീയ ന്യൂനപക്ഷ കമ്മീഷൻ വൈസ്ചെയർമാൻ

ആറ്റിഫ് റഷീദ്

ദേശീയ പട്ടിക ജാതി കമ്മീഷൻ ചെയർമാൻ

വിജയ് സാംപ്ല

ദേശീയ പട്ടിക വർഗ കമ്മീഷൻ ചെയർമാൻ

നന്ദ കുമാർ സായ്

ദേശീയ പിന്നോക്ക വിഭാഗ കമ്മീഷൻ ചെയർമാൻ

ഭഗവാൻ ലാൽ സാഹിനി

യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഗ്രാൻറ്സ് കമ്മീഷൻ (യു.ജി.സി) ചെയർമാൻ

ഡി.പി. സിങ്

കേന്ദ്ര വിജിലൻസ് കമ്മീഷൻ ചെയർമാൻ

സുരേഷ് എൻ പട്ടേൽ

ദേശീയ ഹരിത ട്രിബൂണൽ ചെയർമാൻ

ജസ്റ്റിസ് ആദർശ് കുമാർ ഗോയൽ

സെബി (സെക്യൂരിറ്റീസ് ആൻഡ് എക്സ്ചെഞ്ച് ബോർഡ് ഓഫ് ഇന്ത്യ ചെയർമാൻ

അജയ് ത്യാഗി

എസ്.ബി.ഐ ചെയർമാൻ

ദിനേശ് കുമാർ ഖര

കരസേനാ മേധാവി

മനോജ് മുകുന്ദ് നർവാനെ

വ്യോമസേനാ മേധാവി

രാകേശ് കുമാർ സിങ് ബദൌരിയ

നാവികസേനാ മേധാവി

അഡ്മിറൽ കരംബീർ സിങ്

ചീഫ് ഓഫ് ഇൻറഗ്രേറ്റഡ് ഡിഫൻസ് സ്റ്റാഫ്

വൈസ് അഡ്മിറൽ അതുൽ കുമാർ ജയിൻ

ഇൻറലിജൻസ് ബ്യൂറോ (ഐ.ബി) ഡയറക്ടർ

രാജീവ് ജെയിൻ

സി.ബി.ഐ ഡയറക്ടർ

അലോക് വർമ്മ

നാഷണൽ ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷൻ ഏജൻസി ഡയറക്ടർ ജനറൽ

വൈ.സി മോദി

കേരള ഹൈക്കോടതി ചീഫ് ജസ്റ്റിസ്

ജസ്റ്റിസ് എസ് മണികുമാർ

കേരള പി.എസ്.സി ചെയർമാൻ

എം.കെ സക്കീർ

സംസ്ഥാന മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷൻ ചെയർമാൻ

ജസ്റ്റിസ് ആൻറണി ഡൊമനിക്

സംസ്ഥാനത്തെ പുതിയ അഡ്വക്കേറ്റ് ജനറൽ

ഗോപാലകൃഷ്ണ കുറുപ്പ്

സംസ്ഥാന തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷണർ

എ ഷാജഹാൻ

കേരള സംസ്ഥാന ചീഫ് ഇലക്ട്രൽ ഓഫീസർ

ടിക്കാറാം മീണ

സംസ്ഥാനത്തെ പുതിയ ഡി.ജി.പി

അനിൽ കാന്ത്

കേന്ദ്ര മന്ത്രിമാരും സഹമന്ത്രിമാരും

Prime Minister


Shri Narendra Modi
Ministry of Personnel, Public Grievances and PensionsDepartment of Atomic EnergyDepartment of SpaceAll important policy issues and all other portfolios not allocated to any Minister

Cabinet Ministers


Shri Raj Nath Singh
Ministry of Defence
പ്രതിരോധ വകുപ്പ്

Shri Amit Shah
Ministry of Home AffairsMinistry of Cooperation
ആഭ്യന്തര വകുപ്പ്

Shri Nitin Jairam Gadkari
Ministry of Road Transport and Highways
റോഡ് ഗതാഗത ഹൈവേ മന്ത്രാലയം

Smt. Nirmala Sitharaman
Ministry of FinanceMinistry of Corporate Affairs
ധനകാര്യം

Shri Narendra Singh Tomar
Ministry of Agriculture & Farmers Welfare
കൃഷിയും കർഷക ക്ഷേമവും

Dr. Subrahmanyam Jaishankar
Ministry of External Affairs
വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം

Shri Arjun Munda
Ministry of Tribal Affairs
ഗോത്രകാര്യ മന്ത്രാലയം

Smt. Smriti Zubin Irani
Ministry of Women and Child Development
വനിത-ശിശു വികസന വകുപ്പ്

Shri Piyush Goyal
Ministry of Commerce and Industry Ministry of Consumer Affairs, Food and Public Distribution Ministry of Textiles
വാണിജ്യ വ്യവസായം , ഉപഭോക്തൃ കാര്യം, ഭക്ഷ്യ പൊതു വിതരണ മന്ത്രാലയം ടെക്സ്റ്റൈൽസ്

Shri Dharmendra Pradhan
Ministry of Education Ministry of Skill Development and Entrepreneurship
വിദ്യാഭ്യാസം, നൈപുണ്യ വികസനം

Shri Pralhad Joshi
Ministry of Parliamentary AffairsMinistry of CoalMinistry of Mines
കൽക്കരി-ഖനി, പാർലമെൻററി കാര്യം

Shri Narayan Tatu Rane
Ministry of Micro, Small and Medium Enterprises
സൂക്ഷമ, ചെറുകിട, ഇടത്തരം വ്യവസായ മന്ത്രാലയം

Shri Sarbananda Sonowal
Minister of Ports, Shipping and Waterways Ministry of Ayurveda, Yoga and Naturopathy, Unani, Siddha and Homoeopathy (AYUSH)
തുറമുഖ, ഷിപ്പിംഗ്, ജലപാത മന്ത്രാലയം. ആയുർവേദ, യോഗ, പ്രകൃതി ചികിത്സ, യുനാനി, സിദ്ധ, ഹോമിയോപ്പതി (ആയുഷ്)

Shri Mukhtar Abbas Naqvi
Ministry of Minority Affairs
ന്യൂനപക്ഷ കാര്യ മന്ത്രാലയം

Dr. Virendra Kumar
Ministry of Social Justice and Empowerment
സാമൂഹിക നീതി ശാക്തീകരണ മന്ത്രാലയം

Shri Giriraj Singh
Ministry of Rural Development Ministry of Panchayati Raj
പഞ്ചായത്തീരാജ് ഗ്രാമ വികസന മന്ത്രാലയം

Shri Jyotiraditya M. Scindia
Ministry of Civil Aviation
സിവിൽ ഏവിയേഷൻ മന്ത്രാലയം

Shri Ramchandra Prasad Singh
Ministry of Steel
ഉരുക്ക് മന്ത്രാലയം

Shri Ashwini Vaishnaw
Ministry of Railways, Ministry of Communications, Ministry of Electronics and Information Technology
റെയിൽവേ, ഇലക്ട്രോണിക്സ് & കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ്, ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്നോളജി

Shri Pashu Pati Kumar Paras
Ministry of Food Processing Industries
ഭക്ഷ്യ സംസ്കരണ വ്യവസയ മന്ത്രാലയം

Shri Gajendra Singh Shekhawat
Ministry of Jal Shakti
ജലശക്തി മന്ത്രാലയം

Shri Kiren Rijiju
Ministry of Law and Justice
നിയമ നീതി മന്ത്രാലയം

Shri Raj Kumar Singh
Ministry of PowerMinistry of New and Renewable Energy
പുതിയതും പുനരുപയോഗിക്കാവുന്നതുമായ ഊർജ്ജ മന്ത്രാലയം

Shri Hardeep Singh Puri
Ministry of Petroleum and Natural GasMinistry of Housing and Urban Affairs
പെട്രോളിയം പ്രകൃതി വാതക മന്ത്രാലയം, ഭവന നഗര കാര്യ മന്ത്രാലയം

Shri Mansukh L. Mandaviya
Ministry of Health and Family Welfare, Ministry of Chemicals and Fertilizers
ആരോഗ്യ കുടുംബക്ഷേമം, രാസവളം മന്ത്രാലയങ്ങൾ

Shri Bhupender Yadav
Ministry of Environment, Forest and Climate ChangeMinistry of Labour and Employment
പരിസ്ഥിതി, വനം, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാന മന്ത്രാലയം, തൊഴിൽ മന്ത്രാലയം

Dr. Mahendra Nath Pandey
Ministry of Heavy Industries

Shri Parshottam Rupala
Ministry of Fisheries, Animal Husbandry and Dairying
ഫിഷറീസ്, മൃഗസംരക്ഷണം, ക്ഷീര മന്ത്രാലയങ്ങൾ

Shri G. Kishan Reddy
Ministry of Culture, Ministry of Tourism, Ministry of Development of North Eastern Region
ടൂറിസം, സാംസ്കാരിക വകുപ്പുകൾ, വടക്കുകിഴക്കൻ മേഖലയുടെ വികസനം

Shri Anurag Singh Thakur
Ministry of Information and BroadcastingMinistry of Youth Affairs and Sports
യുവജനകാര്യ കായിക മന്ത്രാലയം വാർത്താവിതരണ പ്രക്ഷേപണ മന്ത്രാലയം

Ministers of State (Independent Charge)

Shri Rao Inderjit Singh
Ministry of Statistics and Programme ImplementationMinistry of Planning
Dr. Jitendra Singh
Ministry of Science and TechnologyMinistry of Earth Sciences

Ministers of State

Shri Rao Inderjit Singh
Ministry of Corporate Affairs
Dr. Jitendra Singh
Prime Minister’s OfficeMinistry of Personnel, Public Grievances and PensionsDepartment of Atomic EnergyDepartment of Space
Shri Shripad Yesso Naik
Minister of Ports, Shipping and WaterwaysMinistry of Tourism
Shri Faggansingh Kulaste
Ministry of SteelMinistry of Rural Development
Shri Prahalad Singh Patel
Ministry of Jal ShaktiMinistry of Food Processing Industries
Shri Ashwini Kumar Choubey
Ministry of Consumer Affairs, Food and Public DistributionMinistry of Environment, Forest and Climate Change
Shri Arjun Ram Meghwal
Ministry of Parliamentary AffairsMinistry of Culture
General (Retd.) V.K. Singh
Ministry of Road Transport and HighwaysMinistry of Civil Aviation
Shri Krishan Pal
Ministry of PowerMinistry of Heavy Industries
Shri Danve Raosaheb Dadarao
Ministry of RailwaysMinistry of CoalMinistry of Mines
Shri Ramdas Athawale
Ministry of Social Justice and Empowerment
Sadhvi Niranjan Jyoti
Ministry of Consumer Affairs, Food and Public DistributionMinistry of Rural Development
Shri Sanjeev Kumar Balyan
Ministry of Fisheries, Animal Husbandry and Dairying
Shri Nityanand Rai
Ministry of Home Affairs
Shri Pankaj Chaowdhary
Ministry of Finance
Smt. Anupriya Singh Patel
Ministry of Commerce and Industry
Prof. S. P. Singh Baghel
Ministry of Law and Justice
Shri Rajeev Chandrasekhar
Ministry of Skill Development and EntrepreneurshipMinistry of Electronics and Information Technology
Sushri Shobha Karandlaje
Ministry of Agriculture & Farmers Welfare
Shri Bhanu Pratap Singh Verma
Ministry of Micro, Small and Medium Enterprises
Smt. Darshana Vikram Jardosh
Ministry of TextilesMinistry of Railways
Shri V. Muraleedharan
Ministry of External AffairsMinistry of Parliamentary Affairs
Smt. Meenakashi Lekhi
Ministry of External AffairsMinistry of Culture
Shri Som Parkash
Ministry of Commerce and Industry
Smt. Renuka Singh Saruta
Ministry of Tribal Affairs
Shri Rameswar Teli
Ministry of Petroleum and Natural GasMinistry of Labour and Employment
Shri Kailash Choudhary
Ministry of Agriculture & Farmers Welfare
Smt. Annpurna Devi
Ministry of Education
Shri A. Narayanaswamy
Ministry of Social Justice and Empowerment
Shri Kaushal Kishore
Ministry of Housing and Urban Affairs
Shri Ajay Bhatt
Ministry of DefenceMinistry of Tourism
Shri B. L. Verma
Ministry of Development of North Eastern RegionMinistry of Cooperation
Shri Ajay Kumar
Ministry of Home Affairs
Shri Devusinh Chauhan
Ministry of Communications
Shri Bhagwanth Khuba
Ministry of New and Renewable EnergyMinistry of Chemicals and Fertilizers
Shri Kapil Moreshwar Patil
Ministry of Panchayati Raj
Sushri Pratima Bhoumik
Ministry of Social Justice and Empowerment
Dr. Subhas Sarkar
Ministry of Education
Dr. Bhagwat Kishanrao Karad
Ministry of Finance
Dr. Rajkumar Ranjan Singh
Ministry of External AffairsMinistry of Education
Dr. Bharati Pravin Pawar
Ministry of Health and Family Welfare
Shri Bishweswar Tudu
Ministry of Tribal AffairsMinistry of Jal Shakti
Shri Shantanu Thakur
Minister of Ports, Shipping and Waterways
Dr. Munjapara Mahendrabhai
Ministry of Women and Child DevelopmentMinistry of Ayurveda, Yoga and Naturopathy, Unani, Siddha and Homoeopathy (AYUSH)
Shri John Barla
Ministry of Minority Affairs
Dr. L. Murugan
Ministry of Fisheries, Animal Husbandry and DairyingMinistry of Information and Broadcasting
Shri Nisith Pramanik
Ministry of Home AffairsMinistry of Youth Affairs and Sports

By JF DAS

Admin

Leave a Reply